Chào bạn ! Chào mừng bạn ghé thăm Diễn đàn Tiếng Anh Online !

Bạn hãy:
>> Đăng nhập : Nếu bạn đã có tài khoản ở forum. Click vào để gõ ID và password.

>> Đăng ký : Nếu bạn chưa có tài khoản ở forum. Đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.

===========================================

Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Chào bạn ! Chào mừng bạn ghé thăm Diễn đàn Tiếng Anh Online !

Bạn hãy:
>> Đăng nhập : Nếu bạn đã có tài khoản ở forum. Click vào để gõ ID và password.

>> Đăng ký : Nếu bạn chưa có tài khoản ở forum. Đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.

===========================================

Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhXem nhanhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Liên kết Site
Tìm kiếm Tùy Chỉnh
Latest topics
» 10 câu tiếng anh ngắn mà chất
Các bạn help mình hoàn thành bài Viết Icon_minitimeby tranha0303 Sat Oct 19, 2019 2:22 pm

» Looking for a girlfriend
Các bạn help mình hoàn thành bài Viết Icon_minitimeby frozen Mon Oct 14, 2019 8:44 pm

» IELTS chất lượng giá hợp lý sinh viên tại Quận 9
Các bạn help mình hoàn thành bài Viết Icon_minitimeby ngn999 Wed Oct 02, 2019 10:03 am

» Tìm hiểu các cách học từ vựng tiếng Anh hiệu quả
Các bạn help mình hoàn thành bài Viết Icon_minitimeby songha125 Mon Sep 30, 2019 2:13 pm

» Cùng tìm hiểu tầm quan trọng của từ vựng tiếng Anh
Các bạn help mình hoàn thành bài Viết Icon_minitimeby songha125 Fri Sep 27, 2019 5:42 pm

Số lượt truy cập

Bạn là lượt thứ

ghé thăm Diễn đàn EC

Các bạn help mình hoàn thành bài Viết

Go down 
Tác giảThông điệp
KeoDang_hd

KeoDang_hd

Tổng số điểm : 25520
Uy tín : 0
Mức độ vi phạm :
Các bạn help mình hoàn thành bài Viết Left_bar_bleue0 / 1000 / 100Các bạn help mình hoàn thành bài Viết Right_bar_bleue

Tâm trạng : Tôi buồn

Các bạn help mình hoàn thành bài Viết Empty
Bài gửiTiêu đề: Các bạn help mình hoàn thành bài Viết   Các bạn help mình hoàn thành bài Viết Icon_minitimeSat May 01, 2010 2:36 am

My family

Hello everybody,

My name is Ngoc Han. I’m 19 years old. I was born in Hai Duong province. Now I am living and studying at Ho Chi Minh city. I'm a student of information technology, University of Sciences in Ho Chi Minh city. Today I’m going to tell everybody about my family.

I come from a family of six people: my parents, my three elder sisters and me. Because mtôiber number in my family too many, maybe my family is a big family. I love my family a lot.

Life of my family is really difficult. Both my father and my mother are famers. Main work of my parents are cultivation and animal husbandry. Addition my parents also sale to earn extra income for family.

[picture A]  This is my dad. He is very nice. His name is Tien Thanh. He’s 53 years old. He’s not too tall or too short. He is tall about 1m70. He’s short hair. His hair is black and white. Maybe my father's hair color is more white than black. He has to work long hours each day. He always gets up early each day to take me to school. When summer comes, my dad usually works hard until very late at night. Thu nhập chính của gia đình chỉ trông chờ vào mấy sào ruộng. Để lo liệu cho bốn chị tôi tôi ăn học, bố mẹ đã xoay xở đủ nghề.

[picture B]  This is my mother. My mother is younger than my my father. She is very nice, too. Her name is Kim Tuyen. Althought she’s 45 years but she looks still very young. She’s a oval face, nước da trắng và nụ cười rất duyên. My mother is a very caring woman. She gets up early most days. She makes our breakfast. It is generally believed that “men build the house and women make it home”, but in my family, both parents join hands to give us a nice house and a happy home. Tôi thương bố mẹ rất nhiều.

[picture C]  This is my three elder sisters and I. Their names are respectively Thuy, Lan and Hoa. Eldest sister in my family is 27 years old. The second sister is 25 years old. The third sister is 23 years old. We often share our feelings, and whenever probltôis come up, we discuss thtôi frankly and find solutions quickly.

Còn riêng tôi, điều mà tôi muốn tâm sự với mọi người là câu chuyện về một cô bé tật nguyền - đó là tôi… Từ khi sinh ra tôi đã không được may mắn như những người khác, tôi bị khuyết tật vận động nặng Tôi đi lại rất khó khăn, từ nhỏ muốn đi đâu xa là bố mẹ hay các chị gái của tôi phải ẵm đi, chứ bản thân tôi không đi xa được. Thế nhưng từ nhỏ cho tận đến bây giờ, tôi chưa một lần có ý định từ bỏ ước mơ được ngồi trên giảng đường Đại học, trái lại tôi luôn tự nhủ bản thân mình phải cố gắng học tập thật tốt, vượt lên số phận để đem lại niềm vui cho gia đình. Ngày mà trên tay cầm tờ giấy báo đậu Đại học lòng tôi rạo rực ngập tràn bao niềm vui khó tả. Cả gia đình tôi hết sức hạnh phúc và tự hào, đặc biệt bố mẹ tôi mừng rơi nước mắt, nghẹn ngào không nói lên lời. Nhưng bên cạnh niềm vui vô bờ bến ấy lại là một nỗi băn khoăn lớn… Chính nhờ có bàn tay chăm sóc của mẹ, sự thương yêu đùm bọc của ba chị mà tôi có đủ sức khỏe và nghị lực phấn đấu học. Có thể nói đối với tôi dù khó khăn nhưng tôi chưa bao giờ ngừng khát vọng vươn lên.

We are a very close-knit family and very supportive of one another. We always feel safe and secure in our family. It is a base from which we can go into the world with confidence.

Wish everybody to happy in the life.
Thân,
Ngọc Hân.

p/s: Những chỗ Mình tiếng anh ko biết ngữ pháp đúng không, nhưng chỗ tiếng Việt thì mình ko biết Viêt. Các bạn giúp mình hoàn thành Vợ. Cảm ơn các bạn rất nhiều!

Các bạn help mình hoàn thành bài Viết
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả
» minh viet doan topic nay, chac chan la co sai chac, chi?nh sua giup minh voi nha, thanks!
» Bí quyết trở thành một người nghe thông minh
» ai viet ho minh bai luan voiiiiiiiiiiii
» Khóa học viết luận tại IIG Việt Nam