Chào bạn ! Chào mừng bạn ghé thăm Diễn đàn Tiếng Anh Online !

Bạn hãy:
>> Đăng nhập : Nếu bạn đã có tài khoản ở forum. Click vào để gõ ID và password.

>> Đăng ký : Nếu bạn chưa có tài khoản ở forum. Đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.

===========================================

Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Chào bạn ! Chào mừng bạn ghé thăm Diễn đàn Tiếng Anh Online !

Bạn hãy:
>> Đăng nhập : Nếu bạn đã có tài khoản ở forum. Click vào để gõ ID và password.

>> Đăng ký : Nếu bạn chưa có tài khoản ở forum. Đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.

===========================================

Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhXem nhanhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Liên kết Site
Tìm kiếm Tùy Chỉnh
Latest topics
» 10 câu tiếng anh ngắn mà chất
Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả Icon_minitimeby tranha0303 Sat Oct 19, 2019 2:22 pm

» Looking for a girlfriend
Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả Icon_minitimeby frozen Mon Oct 14, 2019 8:44 pm

» IELTS chất lượng giá hợp lý sinh viên tại Quận 9
Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả Icon_minitimeby ngn999 Wed Oct 02, 2019 10:03 am

» Tìm hiểu các cách học từ vựng tiếng Anh hiệu quả
Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả Icon_minitimeby songha125 Mon Sep 30, 2019 2:13 pm

» Cùng tìm hiểu tầm quan trọng của từ vựng tiếng Anh
Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả Icon_minitimeby songha125 Fri Sep 27, 2019 5:42 pm

Số lượt truy cập

Bạn là lượt thứ

ghé thăm Diễn đàn EC

Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả

Go down 
ngkhoa_0512173
hasuong
6 posters
Tác giảThông điệp
hasuong
Thành viên năng động
Thành viên năng động
hasuong

Tổng số điểm : 26453
Uy tín : 0
Mức độ vi phạm :
Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả Left_bar_bleue0 / 1000 / 100Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả Right_bar_bleue

Tâm trạng : Tôi vui

Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả Empty
Bài gửiTiêu đề: Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả   Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả Icon_minitimeSat Dec 26, 2009 10:42 pm

Kinh nghiệm... wa đã... các bạn tham khảo nhé!
Nếu muốn tham khảo thêm các kinh nghiệm học tiếng anh khác nữa thì bạn có thể tham khảo thêm tại trang web này nè!
http://www.equest.edu.vn/detail.php?id=189&catid=57
Chắc chắn nói và viết tiếng anh sẽ chẳng còn là vấn đề đáng lo của các bạn nữa...

Dưới đây mình post những kinh nghiệm nói và giao tiếp tiếng anh của cô giáo mình nè!

Trong số bốn kĩ năng chính của tiếng Anh, đó là nghe, nói, đọc và viết, kĩ năng nói được người học trên toàn thế giới nói chung hay người học ở Việt Nam nói riêng cho rằng là kĩ năng khó đạt được điểm cao trong những kì thi quốc tế chính thức được tổ chức trên toàn thế giới hiện nay. Bài viết đầu tiên này, tôi chỉ đề cập một số bước căn bản để giúp các bạn chuẩn bị cho tất cả các khóa học nói hoặc kì thi nói mà các bạn đang tham gia và sẽ tham gia.

Để nói tốt tiếng Anh đầu tiên các bạn sẽ phải chuẩn bị tâm lí thật tốt: loại bỏ sự sợ hãi và phải luôn luôn tự tin bình tĩnh.

Các bạn phải chuẩn bị cho mình vốn kiến thức chung kha khá (thể thao, văn hóa, giáo dục, chính trị, v.v), điều có thể sẽ làm bạn mất kiên nhẫn vì lượng kiến thức xã hội rất rộng.

Tận dụng tất cả các cơ hội để luyện nói tiếng Anh: nói chuyện với người nước ngoài, với bạn bè và gia đình, điều này giúp bạn không những luyện nói tiếng Anh trôi chảy mà còn tích lũy được một lượng kiến thức xã hội đáng kể.

Để nói tiếng Anh tốt bạn cũng phải tích lũy được một lượng từ vựng phong phú. Đọc sách báo, tạp chí, truyện và xem các chương trình tivi bằng ngôn ngữ tiếng Anh là cách hiệu quả nhất để các bạn học từ vựng. Các bạn lưu ý, các bạn nhớ là phải đọc to để tự luyện tập và kiểm tra khả năng phát âm của mình. Để làm được vậy, các bạn có thể ghi âm lại để tự kiểm tra hoặc nhờ thầy cô giáo hoặc bạn bè đánh giá hộ.

Tục ngữ, thành ngữ và các câu nói nổi tiếng thường được khuyên dùng trong khi nói. Tuy nhiên các bạn cần phải hiểu rõ các câu nói này để tránh sử dụng việc sai ngữ cảnh. Nếu như vậy thì các bạn không những không được đánh giá cao, mà trái lại còn gây phản cảm cho người nghe, nhất là khi các bạn đang ở trong một kì thi quốc tế chính thức.

Một quy tắc tưởng chừng đơn giản nhưng lại không được học viên đánh giá cao khi luyện nói đó là các bạn nên dùng câu ngắn gọn xúc tích thay vì dùng câu dài dòng với từ ngữ phức tạp khó hiểu. Khác với kĩ năng viết, kĩ năng nói đòi hỏi các bạn phải diễn đạt ý ngắn gọn và chính xác. Câu nói của các bạn sẽ được đánh giá cao không phải dựa trên độ dài của nó mà là dựa vào ý mà bạn muốn diễn đạt có thuyết phục hay không.

Ngày nay, kĩ năng nói đã được học viên tiếng Anh đầu tư nhiều thời gian và công sức. Trong bài viết đầu tiên này, tôi chỉ mới khái quát giới thiệu cho các bạn những yếu tố cần thiết để có thể nói tốt. Hi vọng trong những bài viết tới, tôi sẽ tập trung phân tích sâu hơn để giúp các bạn có thể luyện nói tiếng Anh hiệu quả hơn trong thời gian tới.

Hương Autumn
R&D Dept.
EQuest Academy
ngkhoa_0512173
Thành viên
Thành viên
ngkhoa_0512173

Tổng số điểm : 25988
Mức độ vi phạm :
Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả Left_bar_bleue0 / 1000 / 100Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả Right_bar_bleue

Bài gửiTiêu đề: Re: Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả   Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả Icon_minitimeSat Jan 09, 2010 3:25 am

Thank you for sharing experience learning English of you Very Happy
Mình cũng đang học TOEIC ở EQuest HCM.
Xin chia sẻ một số kinh nghiệm học TOEIC của mình :
Trước hết, bạn nên đặt ra mục tiêu cụ thể cho bản thân. Một mục tiêu rõ ràng sẽ giúp bạn học có định hướng và kích thích bạn nỗ lực hết mình để đạt được mục tiêu. Tuy nhiên, mình nghĩ là cũng không nên đặt mục tiêu quá cao, vì bạn có thể bị thất vọng và điều đó sẽ ảnh hưởng tiêu cực đến việc học của bạn. Thứ hai là bạn nên nắm rõ cấu trúc bài thi TOEIC. Việc nắm rõ dạng đề và cấu trúc đề thi sẽ giúp các bạn tìm ra cách làm bài phù hợp, hiệu quả, đồng thời tận dụng tối đa được thời gian làm bài thi. Thứ ba, các bạn cần trang bị những tài liệu học phù hợp khi ôn thi TOEIC như Target TOEIC, TOEIC Analyst, Barron’s 600 Essential Words for TOEIC,… Đây là những tài liệu mà mình đã sử dụng trong quá trình học và ôn thi. Chúng rất hữu dụng và cung cấp cho bạn nhiều thông tin bổ ích về cấu trúc đề thi, kinh nghiệm làm bài thi và cả các bài test theo dạng đề để bạn có thể tự làm, tự đánh giá trình độ.

Trang web ôn ngữ pháp nè
http://lopngoaingu.com
coi cũng được Very Happy
cosy_h3art_1707_9x
Thành viên mới
Thành viên mới
cosy_h3art_1707_9x

Tổng số điểm : 25960
Uy tín : 3
Mức độ vi phạm :

Tâm trạng : Tôi đang yêu

Character sheet
Cấp độ:
Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả Left_bar_bleue0/0Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: noi tieng anh thanh taho va manh dan truoc het phai noi tieng viet thanh thao   Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả Icon_minitimeSun Jan 17, 2010 11:55 am

Chung ta can phai tao mot cach noi truoc nhieu nguoi lam sao vua mang tinh thuyet phuc vua de gay tinh truyen cam den moi nguoi.chung ta hay dung truoc guong va tap noi nhe!
dragon87
Thành viên mới
Thành viên mới
dragon87

Tổng số điểm : 26300
Mức độ vi phạm :

Tâm trạng : Tôi mệt mỏi

Bài gửiTiêu đề: Re: Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả   Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả Icon_minitimeSun Jan 17, 2010 12:36 pm

cosy_h3art_1707_9x đã viết:
Chung ta can phai tao mot cach noi truoc nhieu nguoi lam sao vua mang tinh thuyet phuc vua de gay tinh truyen cam den moi nguoi.chung ta hay dung truoc guong va tap noi nhe!

người ta chẳng đã nói vượt qua được bản thân là khó nhất hay sao? với mình thì thà nói với bạn bè thì có khi còn đơn giản hơn là nói 1 mình ấy, bác nào có dám đang "truồng trần" tém mà đứng trước gương nói 1 chủ đề nào đó hok? cyclops
Nói đùa vậy thôi chứ nếu được vậy thì mình nghĩ chuyện đi thi, nói trên máy tính sẽ trở nên rất bình thường, đơn giản, tự nhiên nhìu. bounce

thnk bạn hasuong và ngkhoa đã chia sẽ những kn hay trên trang Equest và học thi TOEIC nhé. rất vui được làm quen với các bạn. Smile
phudung_silkroad
Thành viên
Thành viên
phudung_silkroad

Tổng số điểm : 25548
Mức độ vi phạm :

Bài gửiTiêu đề: Re: Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả   Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả Icon_minitimeMon Apr 19, 2010 10:02 am

dragon87 đã viết:
cosy_h3art_1707_9x đã viết:

người ta chẳng đã nói vượt qua được bản thân là khó nhất hay sao? với mình thì thà nói với bạn bè thì có khi còn đơn giản hơn là nói 1 mình ấy, bác nào có dám đang "truồng trần" tém mà đứng trước gương nói 1 chủ đề nào đó hok? cyclops
Nói đùa vậy thôi chứ nếu được vậy thì mình nghĩ chuyện đi thi, nói trên máy tính sẽ trở nên rất bình thường, đơn giản, tự nhiên nhìu. bounce

thnk bạn hasuong và ngkhoa đã chia sẽ những kn hay trên trang Equest và học thi TOEIC nhé. rất vui được làm quen với các bạn. Smile

Hi, thì lúc nào lý thuyết cũng dễ hơn thực hành mà các bạn.Mình cũng có đọc 1 số kinh nghiệm học tiếng Anh ở trang Equest do thấy cô ở đó chia sẽ rùi, đọc thì thấy hấp dẫn lắm,nhưng khi bắt đầu áp dụng thì mới thấy hơi căng thẳng 1 tí đó.Nhưng mà theo kinh nghiệm của mình thì những lúc quá căng thẳng không thể tiếp thu nữa, thì mình cũng nên giải phóng bản thân, nên thoải mái 1 tí, thả lỏng tinh thần, không nên gò bó mình vào 1 khuôn khồ quá, như vậy việc học sẽ có hiệu quả hơn.
ktskhung

ktskhung

Tổng số điểm : 24984
Mức độ vi phạm :

Bài gửiTiêu đề: Re: Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả   Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả Icon_minitimeSun Jul 25, 2010 6:24 pm

Uh, mình cũng xem qua web Equest thấy có những chương trình và những chia sẽ kinh nghiệm học tập, và 1 số bài thi SAT mẫu cũng khá ok
Đặc biệt là chương trình chia sẽ kinh nghiệm đỉnh cao thi TOEFL iBT, cái này rất bổ ích cho mọi người.
ngoài ra còn có 1 số vấn đề về thông tin du học để mọi người có thể tìm hiểu và cập nhật.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả   Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả Icon_minitime

Làm sao để nói và giao tiếp tiếng Anh hiệu quả
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Học Tiếng Anh Giao tiếp hiệu quả với giáo viên bản ngữ tại TT tiếng Anh Pathways
» Các bước để giao tiếp tiếng Anh hiệu quả
» Học Giao Tiếp hiệu tại cộng đồng Tiếng Anh lớn nhất Việt Nam!!!
» Nghĩ và giao tiếp bằng tiếng Anh với 100% giáo viên bản ngữ tại Anh ngữ London
» Học Tiếng Anh giao tiếp với 100% giáo viên nước ngoài tại Tienganh.com.vn